Thursday, April 11, 2013

HILI NENO, "MWANAUME NI KICHWA CHA NYUMBA," HUWAPA KIBRI SANA HAWA VIUMBE




Kuna jambo moja ambalo hufundishwa na viongozi wa dini mbalimbali, ambalo pia waumini hulihubiri vizuri kila mahali wapatapo nafasi ya kufanya hivyo. Nalo si jingine ni lile la ‘mwanaume ni kichwa cha nyumba,’ ikiwa na maana kuwa mwanaume ndiye mkuu wa nyumba au familia. Suala hili linazungumzwa kama kwamba, mwanaume kuwa mkuu wa familia ni jambo la kimaumbile, lakini pia huzungumzwa kama vile, ukuu huo ni tiketi ya mwanaume kuikandamiza familia au mke. 

Nijuavyo mimi, wanaume wengi kuwa wakuu wa nyumba au familia ni suala la mazoea zaidi kuliko maumbile. Kwa miaka milioni kadhaa, mwanaume amejikuta akiwa ndiye mkuu wa familia. Kutokana na mazoea haya, jambo hili limekuwa kama vile ni la kimaumbile, yaani haliwezi kubadilika au kubadilishwa.

Lakini mbona kuna wanawake ambao ndiyo wakuu wa familia na familia hizo zinakwenda vizuri tu. Lakini vilevile kuna wanawake ambao hawana waume na wanaongoza vyema familia zao. Kwa bahati mbaya kwenye jambo hili, ni kwamba, kumekuwa na msisitizo kuwataka wanawake wawaheshimu waume na siyo wanandoa kuheshimiana. ‘mwanaume ni kichwa cha nyumba, ndiye msemaji wa mwisho. Inabidi aheshimiwe.’ Kuna watu ambao bila aibu huzungumza lugha hii.

Ni kweli wanaume wanahitaji au wanapaswa kuheshimiwa. Lakini siyo wanaume peke yao, bali binadamu wote wanapaswa kuheshimiwa bila kujali wanafanya nini au wakoje. Kwa hiyo siyo kwa sababu ni wasemaji wa mwisho, basi wao ndiyo wanaopaswa kuheshimiwa. Kwa kuamini hivyo wanaume wengi wamekuwa wakitumia nafasi hiyo kuwakandamiza wake zao na hata watoto. ‘Mimi ndiyo msemaji humu ndani, nimesema sitaki, basi.’ Mara nyingi matumizi ya mabavu kwa namna hiyo hutumika.

Kuna haja kwa wanaume kujua kwamba, kuwa kwao viongozi wa familia hakuwapi ubora wa ziada. Wanawake nao wanapaswa kujua kwamba, kutokuwa kwao wasemaji wa mwisho wa familia, hakupunguzi hata chembe ya thamani ya ubinadamu wao, kwani binadamu na wanandoa wanapaswa kuheshimiana. 

14 comments:

Mzee wa Changamoto said...

"...Pamoja na yote naamini pia italeta changamoto na migongano ya mawazo, ndio maana nikasema VUKANI."

VUKANIkeni jamani

Yasinta Ngonyani said...

Kwanza napenda kusema ni furaha ilioje kupna haya maabdishi. Maaba hii ni dalili ya kwamba umerudi na utakuwa nasi. Koero siku nyingine uage. Nimekumiss mno mdogo wangu.
Kuhusu wanaume kuwa wakuu wa nyumba hii ni jinsi tu ya malezi yetu na hasa tamaduni zetu. Ila mimi ningependa kusema si kweli kabisa ni maelewano tu katika kila ndoa......nimejawa na furaha mno kwa Ujio wako mpaka nashindwa Kuwazana

Koero Mkundi said...

Kaka Mzee wa Changamoto na Dada Yasinta ahsanteni sana kwa kupitia kibaraza hiki.

Kwa kweli sasa nina furaha sana kurejea kibarazani kwangu baada ya kuadimika sana.

naomba sasa mkae mkao wa kula maana Koero nimerudi

Mija Shija Sayi said...

Da'Mija huwa napotea lakini Da'Koero ulitia fora...yaani zaidi ya mwaka!!!

Karibu sana mdogo wetu, vipi duniani kunasemaje?

Asante kwa mada hii, cha msingi we need self awareness, tukilipata hili kisawasawa hakutakuwa na matatizo kwenye familia zetu.

Rachel siwa Isaac said...

Kwanza tunashukuru kwa kuwa nasi tena..pia umerudi kwa kasi nzuri..hii kitu mada..imenikuna vilivyo!!!

da'Mija........

sam mbogo said...

Hakika nikweli wasemavyo,mzee wa changamoto,da Yasinta,da mija,pamoja na bisikuti yangu(Rachel).karibu sana bi koero. mimi na unga mkono hoja ya kuwa mwanaume nikichwa cha familia/kiongozi wa familia.kaka s

Vimax Pills said...

I like it this really good information.

Vimax Asli Canada said...

I like it this really good information

jaya sehat said...

I visited several web pages however the audio quality
for audio songs existing at this website is truly fabulous

Celana Hernia said...

Nice blog and article, thanks for sharing. However want to statement on few common issues, The website taste is great, the articles is in point of fact excellent.
Bio slim herbal
Liquid sex
Eye super pills
Vimax oil Asli
Perangsang Black ant
Penis tekuk silikon
Kapsul Penggeli Vagina
Perangsang gairah wanita
Celana Vakoou
Cream pemutih wajah
Obat penumbuh rambut
Herbal slim
Obat peninggi badan
Opium spray
Vagina pantat nungging
Obat penggemuk badan
Penis dua kepala
Vagina bulu getar
Vibrator penggeli vagina
Alat masturbasi pria
Vagina pinggul getar

zarena cantik said...

perfect perfect fried rice, good post for the beginners as well..Super Prema, loved the presentation very much
Selaput Dara Buatan
Vimax asli Canada
Obat Perangsang
viagra usa
Bio Slim Herbal
Obat Mata Herbal
Perangsang Wanita
Obat Perangsang Cair
Perangsang Sex Drops
Vimax Oil
Semenax
Vagina Tabung
Vagina Center
Boneka Full Body
Vagina Pinggul
Alat Bantu Sex Pria
Vagina Elektrik
Penis Elektrik
Penis Tempel
Penis Manual
Penggeli Vagina
Penggemuk Badan
Procomil Spray
Meizitang
Quick Slim
Grow Up
Celana Hernia
Vigrx
Herbal Slim
Vakum Penis
Alat Pembesar Penis
Pembesar Payudara
vimax canada

Vimax Shop said...

I like it this really good information

celana hernia
celana hernia anak
celana hernia bayi
celana hernia magnetik
celana hernia dewasa
celana hernia wanita
obat hernia

Good Information, Good Luck

obat pembesar penis
vimax pills
vimax izon
vimax asli
vimax extender
cara memperbesar penis
tentang vimax
khasiat vimax

Good Information, Good Luck

vmenplus
vmenplus herbal
obat pembesar penis
obat lemah syahwat
obat ejakulasi dini
obat tahan lama
jual vmenplus
vmenplus original
vmenplus asli
harga vmenplus

Vimax Shop said...

I like it this really good information

obat pembesar penis
obat pelangsing badan
vakum pembesar penis
klg pills
maxman capsule
vimax extender
opium spray
obat perangsang wanita
obat penghilang tatto
obat kuat
viagra usa original
levitra 100mg
obat penyubur sperma
kosmetik herbal
alat pembesar payudara
obat pembesar payudara
selaput dara buatan
kondom silikon
alat bantu sex pria
alat bantu sex wanita
bio hair 123

Good Information, Good Luck

vimax izon
harga vimax
obat pembesar penis
khasiat vimax
cara memperbesar penis
tentang vimax izon
vimax

poker said...

PROMO DELIMA
poker online | Agen Domino | Agen Poker|Kumpulan Poker | bandar poker | Judi Poker | bandar qiu | Judi online terpercaya

Bonus yang kami sediakan :
* TO (Turn over) sebesar 0.3% yang akan di kami bagikan setiap hari senin
* Bonus referal sebesar 10%

Ayo segera daftarkan diri anda dan bergabunglah bersama kami !!
Delimapoker.com Situs Agen Poker Online Terpercaya di Indonesia akan melayani Anda dengan profesional, memproses depo/wd dgn cepat.
Come join and be a winer with us !!

Untuk info selanjutnya silakan chat ke :
Livechat_____: delimapoker
BBM__________: 7B960959
Facebook_____: Facebook
Phone number_: +85595678845
pendaftaran___http://www.delimapoker.com/?ref=19860605